♥๑๑۩۞۩๑๑♥___XOẮN VÔ ĐỐI___♥๑๑۩۞۩๑๑♥
Chào mừng bạn đến forum
Hãy đăng ký để xem được toàn bộ nội dung bài viết và ủng hộ xoắn
Nếu bạn muốn có nhu cầu mua nhân vật trong shop naruto thì hãy đọc hướng dẫn cụ thể ở mục bài đã gửi- Bài viết này được ưu tiên đặt đầu tiên
Chào mừng bạn đến forum
Hãy đăng ký để xem được toàn bộ nội dung bài viết và ủng hộ xoắn
Nếu bạn muốn có nhu cầu mua nhân vật trong shop naruto thì hãy đọc hướng dẫn cụ thể ở mục bài đã gửi- Bài viết này được ưu tiên đặt đầu tiên
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ai la dân Xoắn thi mại dô nhớ

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Only_you (51)
heobaby98 (9)
427 Số bài - 44%
165 Số bài - 17%
141 Số bài - 14%
60 Số bài - 6%
51 Số bài - 5%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 4%
32 Số bài - 3%
13 Số bài - 1%
9 Số bài - 1%
heobaby98 nhắn với » Tất cả: năm mới chúc mọi người zui zẻ nha!!!!
I LOVE XOẮN
heobaby98 nhắn với » Tất cả: theo tôi ý kiến của bạn nghi nói về việc chửi c2 đúng vì chúng nó toàn xỉ nhục lớp mik thui
lớp mik thỳ chẳng để ý tới chúng nó mà bọn lớp nó toàn chửi lớp mik
tôi đề nghị hum nào lớp mik gọi vài đứa tiêu biểu ra cảnh cáo trước lớp
nhưng chỉ sợ các bé ko làm dk gì lại mách cô...nhưng tui nghĩ chúng nó ko mách đâu vì chúng nó là ng` chửi trước mà
heobaby98 nhắn với » Tất cả: năm mới sắp đến rùi tớ chúc Xoắn luôn zui zẻ và hạnh phúc bên nhau nhé...nếu có ghét nhau thế nào thỳ chúng ta hãy bỏ qua và chúc nhau những lời tốt đẹp nhá!!!
I LOVE XOẮN
hacker_hv4mevn nhắn với » Tất cả: ai thích chửi c2 thì sang forum c2 mà chửi đừng có ngồi nhà mà ấm ức Nghi_handsome nhắn với » Tất cả: Giáng sinh sắp đến rồi, chúc Xoắn 1 giáng sinh vui vẻ nhé, Love xoắn 4ever Nghi_handsome nhắn với » Tất cả: Chúc mọi người một ngày tốt lành
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Gửi đến :
Lời nhắn :

Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả

Go down 
Tác giảThông điệp
lollipop2_luv_yong
Admin
Admin
lollipop2_luv_yong

Birthday : 06/08/1911
Phương châm sống : Đàn ông phải cóa máu dê:> không gái nóa bẩu>< bê đê khó xài^O^

Tài sản
Tài Sản: Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả Itachi

Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả Empty
Bài gửiTiêu đề: Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả   Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả I_icon_minitimeTue 3 May - 14:02

Bạn đã tự trang bị cho mình một vốn kiến thức về tiếng Anh khá ổn. Tuy nhiên đôi lúc bạn vẫn thấy không tự tin lắm khi nói trước mọi người? Bạn không đạt được các điểm số cao như mong muốn hoặc như bạn phải được trong các bài kiểm tra?

Bạn thực sự cần một nơi nào đó để luyện tập và nâng cao các kỹ năng của mình. Vậy thì hãy thử nghiệm với 4 bước đơn giản sau đây nhé!

1. Chuẩn bị

Với một vốn tiếng Anh kha khá, nên có lẽ bạn không cần phải bắt đầu lại từ đầu. Hãy xem lại các kỹ năng của mình và phần nào mình yếu nhất. Đó chính là phần bạn cần học. Như vậy nhiệm vụ của bạn là bạn cần phải lên kế hoạch bổ sung ngay.

Vậy thì, bạn nên chọn 1 mục nào đó trong những thứ bạn cần học: nghe, nói, đọc hay viết. Trong từng kỹ năng này lại có những mục cụ thể. Từ vựng, ngữ pháp, viết luận… và thậm chí các vấn đề còn có thể chia nhỏ hơn nữa. Dành một chút thời gian để phân tích lý do vì sao bạn muốn học những vấn đề này. Và hãy thật tập trung!

Nếu không thật sự tập trung bạn rất dễ bị sao nhãng sang những chủ đề khác. Nếu trong quá trình tìm kiếm thông tin trên mạng hoặc khi đọc một cuốn sách, bạn bắt gặp thông tin thú vị hoặc cần thiết… nhớ ghi chú lại. Bạn có thể xem lại vào lúc khác. Nhưng vào thời điểm này… Mục tiêu mà bạn đề ra là gì? Bạn cần bổ sung những kiến thức gì? Hãy TẬP TRUNG vào nhiệm vụ hiện tại.

2. Luyện tập

Bây giờ thì bạn đã biết mình muốn học cái gì rồi, còn chần chờ gì nữa mà bạn không search trên Internet về đề tài đó. Qua đó bạn có thể tìm kiếm được các trang cung cấp cho bạn các công cụ và tư liệu quý giá như các file audio, video, các dạng bài tập, và các đề kiểm tra để luyện tập những vấn đề bạn muốn học. Hãy nghe nhiều như bạn muốn, đọc nhiều như bạn cần, luyện viết, luyện nói thường xuyên, chăm chỉ làm các bài tập. Đó là những kỹ năng mà bạn đang cần nâng cao, kiến thức mà bạn đang phải trau dồi.

3. Sử dụng

Tốt rồi! Bạn đã chuẩn bị kỹ càng, luyện tập chăm chỉ và thực sự sẵn sàng! Bạn đã trang bị những gì mà bạn muốn, và việc bạn cần làm bây giờ là áp dụng nó trong những tình huống thực tế. Sử dụng những gì bạn đã học với bạn bè và người quen. Hãy tham gia các diễn đàn và áp dụng những điều mà bạn biết. Cố gắng sử dụng các kiến thức ít nhất là 30 lần để bạn thực sự ghi nhớ được và biến nó chính là kiến thức của bạn.

4. Đánh giá

Sau tất cả những việc bạn đã làm, hãy ngồi lại trong vài phút và đánh giá kết quả. Bạn học được những gì cần học chưa? Bạn đã khắc phục được những lỗ hổng kiến thức chưa? Tất cả những việc làm của bạn cần phải được đánh giá một cách nghiêm túc để bạn có thể theo dõi được những chuyển biến trong quá trình học tập của mình.

Nếu bạn thực sự quyết tâm học tiếng Anh, hãy lưu ý đến những vấn đề này. Cố gắng thực hành 4 bước trên hàng ngày trong khi học, và khả năng của bạn sẽ nhanh chóng tiến bộ. Vậy thì ngay bây giờ… Bạn hãy lên kế hoạch và bắt tay vào thực hành đi thôi!
https://tapthexoanpro.forumvi.com

Học tiếng Anh - 4 Bước đơn giản mà hiệu quả
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  7 Kinh nghiệm học tiếng Anh hiệu quả
» Để học tốt tiếng Anh
»  6 bước để học tốt môn văn .....!
» Làm thế nào để học phát âm tiếng Anh
»  Kinh nghiệm hoc Tiếng Anh